จากกรมโรงงานอุตสาหกรรม
โรงงานฟอร์ด ไทยแลนด์ แมนูแฟคเจอริ่ง (เอฟทีเอ็ม) ได้รับรางวัล ‘โรงงานอุตสาหกรรมที่มีความรับผิดชอบต่อสังคมและชุมชน’ จากการเข้าร่วมกิจกรรมในโครงการส่งเสริมสถานประกอบการรวมพลังสร้างความรับผิดชอบต่อสังคมเป็นสุขอย่างยั่งยืน (Corporate Social Responsibility, Department of Industrial Works: CSR-DIW) ที่กรมโรงงานอุตสาหกรรม ร่วมกับสถาบันรับรองมาตรฐานไอเอสโอ จัดขึ้นเพื่อส่งเสริมการดำเนินงานด้านความรับผิดชอบต่อสังคมให้แก่ผู้ประกอบการอุตสาหกรรมในประเทศไทยเป็นประจำทุกปี
รางวัลดังกล่าวสะท้อนถึงความมุ่งมั่นในการสร้างมูลค่าทางเศรษฐกิจในชุมชนของฟอร์ด ด้วยการผลิตรถยนต์คุณภาพ ควบคู่ไปกับความตั้งใจที่จะเป็นส่วนหนึ่งในการขับเคลื่อนและดูแลสังคม สิ่งแวดล้อม และความเป็นอยู่ของคนในชุมชน ผ่านกิจกรรมที่สะท้อนความรับผิดชอบสังคมในด้านต่างๆ เช่น การสร้างโอกาสการเรียนรู้ให้นักเรียนในศูนย์การศึกษาพิเศษจังหวัดระยองด้วยการติดตั้งและส่งมอบห้องกระตุ้นประสาทสัมผัส (Sensory Room) และอุปกรณ์เสริมทักษะและกระตุ้นพัฒนาการ การสร้างสนามเด็กเล่นให้แก่เด็กพิเศษ และการบริหารจัดการเพื่อสร้างสุขอนามัย ความปลอดภัยให้กับชีวิตและทรัพย์สินของพนักงานฟอร์ด
“ฟอร์ดยึดหลักธรรมาภิบาลในการดำเนินธุรกิจมาโดยตลอด และเราให้ความสำคัญกับการสร้างความแข็งแกร่งให้แก่ชุมชนมาอย่างต่อเนื่อง โดยเฉพาะด้านการพัฒนาชีวิตความเป็นอยู่และการศึกษาของคนในชุมชน ซึ่งปีนี้เป็นปีแรกที่ฟอร์ดเข้าร่วมโครงการ CSR-DIW และเราพร้อมที่จะพัฒนาโรงงานของเราต่อไปในทุกๆ ด้าน เพื่อช่วยขับเคลื่อนประเทศไทยให้บรรลุเป้าหมายสู่การพัฒนาอย่างยั่งยืน” นายธรรมศักดิ์ อภิบาลวรกุล ผู้จัดการฝ่ายทรัพยากรบุคคล โรงงานฟอร์ด ไทยแลนด์ แมนูแฟคเจอริ่งกล่าว
วิเคราะห์ เจาะลึก ทุกข้อเท็จจริงอย่างตรงไปตรงมา กับผม นิธิ ท้วมประถม
ไม่พลาดทุกข้อมูล ข่าวสาร ข่าวรถยนต์ รถใหม่ สกู๊ปพิเศษ ลองขับ อย่าลืมติดตามเรา ช่องยูทูป – auto lifethailand tv
ติดต่อโฆษณา
Project Manager (คุณแอม)
โทร. 089 533 5115
Email : autolifethailand@gmail.com
หรือ Inbox ได้ทาง Facebook Fanpage https://www.facebook.com/autolifethailand.tv